Xe "củ chuối", xe "cùi bắp" là xe như thế nào?

Thảo luận trong 'Hộp thư góp ý' bắt đầu bởi hooker_vn, 15/6/07.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. hooker_vn

hooker_vn New Member

Nghề nghiệp:
    Kỹ sư
    Nhân có bài viết "Bạn có phải là thành viên của Xe24?" của Anh Quang, mình xin có ý kiến về cách đặt tiêu đề giới thiệu xe gần đây của một số member Biker. Khi giới thiệu về con xế nổ của mình, một số thành viên thường đặt tên tiêu đề cho bài viết như: Xe ..... củ chuối của mình? Xe ..... cùi bắp của mình đây?Các bạn cho ý kiến?.....
    Khi thấy những tiêu đề như vậy, mình cảm thấy rất khó chịu. Mặc dù đó chỉ là một chiếc xe máy, nhưng nó cũng là 1 công cụ phục vụ đắc lực cho cuộc sống, công việc của chúng ta. Một người phục vụ tận tụy chẳng bao giờ kêu ca hay phàn nàn. Vậy thì sao bạn lại gọi chiếc xe của mình bằng những từ ngữ nghe phản cảm như vậy?

Các bạn post chiếc xe của mình lên thì chắc là các bạn cũng có ít nhiều thích thú hay tự hào với chiếc xe của mình. Chưa kể anh em Biker là những anh em có niềm đam mê đặc biệt với chiếc xe máy của mình, có thể nói là: chơi xe máy, ngủ cũng mơ thấy xe máy. Thậm chí có một số member chỉ cần nhìn thấy hình 1 chiếc xe đẹp trên diễn đàn thôi cũng đã muốn mất ăn mất ngủ luôn rồi :D. Nếu các bạn gọi tên xe cũa mình là "cùi bắp", "củ chuối",... thì chứng tỏ các bạn không hề có chút "tình cảm" nào với con xe của mình, như vậy thì liệu bạn có bỏ thời gian công sức để bảo trì làm đẹp xe của bạn? Và làm sao chiếc xe có thể hoạt động như bạn mong muốn đươc?? Biết rằng diễn đàn Biker là cộng đồng mở, mọi người tham gia để học hỏi, không ai dám khẳng định xe mình là mạnh nhất, đẹp nhất, nhưng trong trường hợp này các bạn có nghĩ là khiêm tốn hơi thái quá không? Nếu bạn không tự tin thì chỉ cần ghi "Xe Honda ... của mình đây", "Xe Yamaha ... của mình đây" là được rồi, nếu xe bạn đẹp thì chắc chắn sẽ được mọi người chú ý thôi!!!:)

Nếu hiểu xe "cùi bắp", "củ chuối" là tệ, xấu, vậy thì các bạn post xe của mình lên để làm gì? Anh em Biker cần tham khảo những chiếc xe đẹp, có sự đầu tư dù ít hay nhiều chứ đâu muốn xem những "củ chuối", "cùi bắp" đâu?? Sao bạn không bảo trì, dọn xe của mình cho hết "củ chuối", "cùi bắp" rồi hãy post lên diễn đàn cho anh em tham khảo??

Nếu bạn tự hào là 1 thành viên của Xe24, thiết nghĩ các bạn cũng nên tự hào về chiếc xế nổ của mình, hãy chăm sóc nó để mỗi khi ra đường, mọi người đều trầm trồ về con xe "lộng lẫy" của bạn.

Một chút ý kiến đóng góp, có gì sai mong anh em bỏ qua.

Đang tải...
  2. Born2Love

Born2Love Moderator

Chắc là mắng yêu á, hehehe

3. akay

akay New Member

Đúng là em nhìn thấy một em trên diễn đàn, mấy ngày liền mất ngủ và cuối cùng cũng cưới được em nó. Cảm giác thật hạnh phúc ...

4. Nouvo 7550

Nouvo 7550 New Member

Nghề nghiệp:
    Sinh Viên
    Nói hok phải khoe chứ xe mình lúc nào cũng đẹp nhất trong mắt mình ;;)

nhìu người nói xe họ là "củ chuối, cùi bắp" chẳng wa là 1 cách nói ẩn dụ,có thể là ko muốn khoe khoang, thể hiện sự khiêm tốn hoặc cũng có thể là gây sự chú ý nhưng ko lộ liễu thái quá để cho người khác nhận xét về xe mình :D

5. linh_dj3000

linh_dj3000 New Member

Nghề nghiệp:
    BÍ MẬT
    Dống như ng` ta hỏi tui : " nick bác trong biker là dì ? "

Tui tự hào trả lời rằng : " tui là LINH DJ " :)).

Last edited by a moderator: 15/6/07
  6. t phong

t phong New Member

Cũng không có gì đâu bạn ơi,người ta nói cho vui thôi,kiểu như khiêm tốn 1 chút thôi,chứ trong diễn đàng ai mà không yêu xe.

7. racingspeed

racingspeed New Member

ý kiến hay=D>
    nhưng không cần thiết phải lập 1 topic riêng. Cả bài của anh FM Quang về "bạn có fải thành viên biker?". Mục đích của mọi người RCS rất hiểu nhưng có lẽ người viết bài cũng biết câu trả lời là vô vọng ròi. Biết bao nhiu lời nhắc nhở nhưng hành động bất lịch sự như trong bài "dream độ..." của BMW... vẫn tồn tại, chỉ vì từ "thua bán xe" mà chê trách người ta quá đáng. Vậy có những thành viên nhấn nút khen nhưng trong topic khác vẫn cho thấy mình thiếu tôn trọng và tự trọng.
    tốt nhất biker về xe thì chỉ nói về xe thôi. có câu hỏi thì hỏi, không thì thôi. Còn mọi việc khác đừng chú ý chi tiết quá nhiều. Nếu không chính tôi đã rời biker lâu rồi

8. KhOi_hUyNh

KhOi_hUyNh Guest

@Linh :cha nội này trả lời tếu quá;))

9. romeo_cricket

romeo_cricket New Member

có gì đâu bác ơi...bác để ý coi người ta ghi vậy nhưng xe toàn xe đẹp không àh...khiêm tốn vậy cũng là hợp lý thôi.chẳng lẽ nói xe tui thế này,thế kia rồi bị kêu là chảnh thì seo đúng hông?nói chung ko fải như bác nghĩ là người giới thiệu như vậy là ko coi trọng chiếc xe của mình đâu...ko coi trọng thì lấy gì mà đi hehe....nó bệnh 1 cái coi ai khóc

10. cikey

cikey New Member

Nghề nghiệp:
    SINH VIEN
    nhiều khi thấy người ta nói người ta xe cùi pap mà co thấy cùi phap đâu, nhìn còn kinh khũng hơn nữa

11. yamaha--46

yamaha--46 New Member

khiêm tốn là vốn đễ tự cao ! nhiều thằng xe ko ra gì mà cứ !!! hơi bị được !!! pro !!! xe có 1 ko 2 v.v........:(

12. loverspeed

loverspeed New Member

Nghề nghiệp:
    Học sinh
    Lý do : vì có một số bạn có suy nghĩ khiêm tốn , không muốn đề cao con xế của mình nên đã nói như vậy(cùi mía , cùi chuối ,cùi bắp là những vật rất tầm thường và không có gì đáng nói tới )Mặt khác người viết có ý đùa vui ,không muốn dùng những từ ngữ cao siêu quá .Vì vậy chúng ta không thể trách được , riêng tui thì tui vẫn ũng hộ những từ ngữ đó dù có người cho rằng đó là spam :p

13. ThiPhucLong

ThiPhucLong New Member

Nghề nghiệp:
    Sinh vien
    xe Cùi Bắp và củ chuối là xe xấu + bẩn hé hé

14. max_power

max_power New Member

Nghề nghiệp:
    sinh viên
    linh DJ 1 cái tên nge rất wen trong 192 hàm tữ :))

15. terminaterx300

terminaterx300 New Member

Nghề nghiệp:
    HS
    Đừng nghĩ cùi bắp hay xì cut là là chê bai,nó còn nổi hơn lời khen bình thường àh :),ví dụ như anh Tin_cuibap đó,quá nổi lun hihi:p

16. jk8182

jk8182 New Member

Nghề nghiệp:
    SINH VIEN
    mắng yêu hả bạn....đừng bức xúc zi chứ!!!

17. boymaxxvt

boymaxxvt Moderator

Nghề nghiệp:
    Tự do
    Những từ như "củ chuối" ,"cùi bắp"... là những từ ngữ rất thông dụng trên các diễn đàn hiện nay của giới trẻ, ko chỉ riêng nói gì về xe mà nói về những thứ khác, "củ chuối", "cùi bắp"...cũng hay rất thường xuyên xuất hiện, có thể nói nôm na là nó đã ăn sâu vào 1 phần từ ngữ của thế hệ trẻ hiện nay...khi dùng những từ đó có thể họ ko muốn đề cao chiếc xe của mình, ko muốn mọi người nghĩ mình tự cao...Thế nên bạn ko nên mà vội quy tội cho nó là phản cảm hay gì đó được...đó chẳng wa là 1 thói wen mà thoai. nếu ko tin bạn có thể kiểm chứng những topic xe "củ chuối","cùi bắp"...xem thật sự nó có "củ chuối", "cùi bắp" phản cảm như bạn nghĩ hay ko ? mà vd cụ thể nhất ở đây là nick của anh Tin cùi bắp :D (xin lỗi a nha ;)) )

18. soiden001

soiden001 New Member

Nghề nghiệp:
    học sinh
    cách nói vui của 1 số mem thui mình thấy cũng bình thường thui ! làm vậy cho nó vui !

19. Juno

Juno Guest

Quan trọng hóa vấn đề....

20. BomberWave

BomberWave New Member

Nghề nghiệp:
    hocsinh
    uhm` theo tui thì cái này là "khiêm tốn"+gây sự chú ý 1 chút thôi, chứ nếu mà tự tin quá(mà xe thì ý ẹ quá thì ko những "tớ" bị chửi mà cả "chủ" luôn đó)>>>>giống BÁC HAO_RACING ấy eheheheh

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.